Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kiểm toán báo cáo tài chính

Công ty mình vốn 100% đầu tư nước ngoài, tháng 4 năm 2008 phát sinh chi phí.Báo cáo tài chính năm 2008 theo luật thuế thì phải kiểm toán, nhưng công ty mình mới thành lập nên cũng chưa phát sinh nhiều nên mình tính gởi công văn lên chi cục thuế xin năm 2009 kiểm toán luôn.Không biết làm như vậy có được không?nếu được bạn nào có mẫu công văn cho mình xin luôn với.

Các bạn giúp mình với nhé, sắp hết hạn nạp báo cáo tài chính rồi.

Ðề: Kiểm toán báo cáo tài chính

theo mình nghĩ thì cty mới thành lập chưa có dthu & cphi nhìu thì ko cần fai nộp BCKT đâu bạn,chỉ nộp đầy đủ BCTC là dc rồi & ko cần fai làm công văn gì cả.

Ðề: Kiểm toán báo cáo tài chính

Trích dẫn Gửi bởi ohmylove85
    theo mình nghĩ thì cty mới thành lập chưa có dthu & cphi nhìu thì ko cần fai nộp BCKT đâu bạn,chỉ nộp đầy đủ BCTC là dc rồi & ko cần fai làm công văn gì cả.
    Lúc đầu mình cũng nghỉ như bạn nhưng cơ quan thuế quản lý công ty mình không chịu, họ yêu cầu mình phải có báo cáo kiểm toán nhưng bây giờ sao mà kiểm toán kịp với lại mình thấy công ty chưa phát sinh gì nhiều nên để 2009 kiểm toán luôn.Bên công ty kiểm toán bảo là làm công văn nhưng thuế không chịu, mình không biết làm sao bây giờ.Các bạn có cách gì không giúp mình với