Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thuế GTGT 2% tạm nộp trên doanh thu chưa thuế cho cơ sở hạch toán phụ thuộc ???

Cả nhà ơi,cho mình hỏi. Thuế GTGT 2% tính trên doanh thu chưa thuế nộp tại chi cục thuế nơi có cơ sở hạch toán phụ thuộc được áp dụng từ khi nào.
    Trước TT 28 mình có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này ko. Mình được bít là TT60 quy định thực hiện kê khai tập trung tại trụ sở chính.
    Giúp mình với nhé,mình đang cần gấp lắm.

Ðề: Thuế GTGT 2% tạm nộp trên doanh thu chưa thuế cho cơ sở hạch toán phụ thuộc ???

Thông tư 28 có hiệu lực thi hành sau 45 ngày kể từ ngày ký và thay thế Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của Bộ Tài chính.
    Hồ sơ khai thuế theo từng lần bắt đầu áp dụng đối với từng lần phát sinh nghĩa vụ nộp thuế từ ngày 01/07/2011.
    Hồ sơ khai thuế tháng bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế tháng 07 năm 2011.
    Hồ sơ khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế quý 03 năm 2011.
    Hồ sơ khai thuế cả năm bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế năm 2011.
    Hồ sơ khai quyết toán thuế theo năm bắt đầu áp dụng đối với việc khai quyết toán thuế từ kỳ tính thuế năm 2011. Khai quyết toán thuế đối với trường hợp chấm dứt hoạt động, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp hoặc tổ chức lại doanh nghiệp bắt đầu áp dụng kể từ ngày phát sinh các trường hợp đó từ ngày 01/07/2011.
    Các quy định về thủ tục nộp thuế, hoàn thuế, bù trừ thuế bắt đầu áp dụng từ ngày 01/07/2011.

Ðề: Thuế GTGT 2% tạm nộp trên doanh thu chưa thuế cho cơ sở hạch toán phụ thuộc ???

vậy là trước ngày 01/07/2011 mình vẫn kê khai và nộp bình thường hả bạn,coi như ko có cơ sở phụ thuộc