Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 42

Con trai học kế toán - có phù hợp không nhỉ

hihi. Chào cả nha!!!
    Mình mới học trung cấp ra và đang làm kế toán cho một doanh nghiệp nhỏ.rất mong được sự chỉ giúp của cả nhà nhé.
    Nhưng mình làm cái nghề kế toán này thì không biết mình lựa chọn của mình có đúng không nhỉ. Xin cho Lời khuyên nhé

Ðề: Con trai học kế toán - có phù hợp không nhỉ

học xong rùi, đang làm rùi thì thấy có hợp ko? Đâu nhất thiết kế toán fai là cgái đâu.

Con trai thời này làm kế toán là thức thời, Vì đi bia ôm để đút lót được, buông thả bản thân dễ. Bia ôm thì dễ nói chuyện... Tha hồ mì chính cánh

Trích dẫn Gửi bởi thanhngo3
    hihi. Chào cả nha!!!
    Mình mới học trung cấp ra và đang làm kế toán cho một doanh nghiệp nhỏ.rất mong được sự chỉ giúp của cả nhà nhé.
    Nhưng mình làm cái nghề kế toán này thì không biết mình lựa chọn của mình có đúng không nhỉ. Xin cho Lời khuyên nhé
    Cần phân biệt giửa công việc và nghề nghiệp. Nếu đã chọn nghề kế toán cho mình thì đó gọi là nghề nghiệp, có thể giờ bạn thấy chưa hợp, chưa thích lắm nhưng hảy cố làm 1 thời gian, va chạm nhiều nơi sẻ thấy thích ngay. Theo mình biết đa phần KTT là Nam giới.

Trích dẫn Gửi bởi hpland
    Con trai thời này làm kế toán là thức thời, Vì đi bia ôm để đút lót được, buông thả bản thân dễ. Bia ôm thì dễ nói chuyện... Tha hồ mì chính cánh
    Tên kia, sao nói bậy bạ ở đây hử. Sao lại tự khai ra vậy. phải nói là Con trai có cái đầu quyết đoán chứ.

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Tên kia, sao nói bậy bạ ở đây hử. Sao lại tự khai ra vậy. phải nói là Con trai có cái đầu quyết đoán chứ.
    Tigonluan là con gái nên cũng không biết là con trai làm kế toán có hợp không nhưng mình thấy bạn LQ là con trai làm kế toán đấy,chắc là thích hợp .

Còn chuyện kia thì ai làm nấy biết mà nói hay không gì chứ??????????????

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    :k4232942: quyết đoán coi nhậu ở quán nào hã :imlanglun: đặc biệt ông Tiger

Trích dẫn Gửi bởi thanhngo3
    hihi. Chào cả nha!!!
    Bạn đã học xong rùi bây giờ đi làm ,hãy va chạm nhiều,học hỏi kinh nghiệm nhiều sau này sẽ thấy tốt hơn thôi.

1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề mà bạn

Chúc bạn thành côgn trên con đường mình đã chọn

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    Tigonluan là con gái nên cũng không biết là con trai làm kế toán có hợp không nhưng mình thấy bạn LQ là con trai làm kế toán đấy,chắc là thích hợp .

Còn chuyện kia thì ai làm nấy biết mà nói hay không gì chứ??????????????
    Nói thiệt chứ, theo mình thấy ở bất cứ ngành nghề nào con trai hay con gái đều làm được và tốt như nhau cả. Nhưng cái lượng thành đạt thì mình thấy hình như con trai có ưu thế hơn thì phải. Bạn thử nghỉ xem các ngành như: CNTT, điện , điện tử, điện dân dụng, kinh doanh, Bác sỉ, kỷ sư, ... và kế toán ta đây thì người trưởng phòng hình như là Nam nhiều hơn Nữ thì phải.

Trích dẫn Gửi bởi langtuq3
    :k4232942: quyết đoán coi nhậu ở quán nào hã :imlanglun: đặc biệt ông Tiger
    hehehe, ông này củng biết chuyện lắm đây nè. Đúng gùi củng nhờ làm kế toán nên tình toán rất kỷ, ko chổ nào ăn giang dc đồng nào, mặc dù xỉn say bí tỷ :ngay::ngay:

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối