Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Câu chuyện về tình bạn

Hai người bạn đi trên con đường vắng vẻ,đến một đoạn họ có môt cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình,người kia đau nhưng không nói một lời,anh viết lên cát : "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát tôi "
    Họ tiếp tục đi,đến một con sông họ dừng lại và tắm ở đây,anh bạn kia chẳng may bị vọp bẻ và sắp chết đuối,may mà được người bạn cứu,khi hết hoảng sợ,anh viết lên đá:"Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".
    Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi:"Tại sao khi tôi đánh anh,anh viêt lên cát,còn bâ giờ anh lại viết lên đá?"
    Mỉm cười,anh đáp lại:"Khi một người bạn làm chúng ta đau,chúng ta hãy viết điều đó lên cát,gío sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thư...Và khi có điều gì to lớn xảy ra,chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...."
    Hãy học cách viết trên đá và cát
    - theo internet

Ðề: Câu chuyện về tình bạn

Cảm ơn truongthon đã mang đến câu chuyện này. Câu chuyện ngắn gọn, súc tích nhưng chứa nhiều ý nghĩa về tình bạn cũng như về cuộc sống !!!

Bây giờ mà mình tát ai thì chắc họ giết mình luôn chứ ở đó mà ghi trên cát

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Bây giờ mà mình tát ai thì chắc họ giết mình luôn chứ ở đó mà ghi trên cát
    sao lại jết út tát mấy tên ctrai rồi đó thui,đâu có bị jết,Tại tụi nó láo quá,và ăn nói k có tý văn hoá nào mới bị út tát mà.Oan ức j chứ mà dám jết út hj

Trích dẫn Gửi bởi ut_nho
    sao lại jết út tát mấy tên ctrai rồi đó thui,đâu có bị jết,Tại tụi nó láo quá,và ăn nói k có tý văn hoá nào mới bị út tát mà.Oan ức j chứ mà dám jết út hj
    Thế út tát nó rùi nó có ghi trên cát không ??

ghi trên cát là ẩn ý người ta muốn nói ở đây đó là sự hận thù không mang lại điều gì tốt đẹp cả mà hãy thứ tha