Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Thuế TNCN theo quý

Thuế TNCN theo quý

Xin chào ! mọi người ơi cho tớ hỏi là công ty tớ thành lập đầu năm 2009, nhưng tớ chưa làm tớ khai thuế TNCN mẫu 02 theo quý để nộp bao giờ, đến t9/2009 tớ mới mới đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên, bây giờ họ bào là làm tờ khai theo mẫu 02 để nộp chưa, nếu vậy giờ tớ mới làm để nộp liệu có sao ko ?
    Nhưng công ty tớ toàn dưới 4tr thôi vậy có phải kê khai ko vậy, tớ đọc ở công văn số 2970/TCT- TNCN thì ko phải kê khai nếu trong tháng ko phát sinh khấu trừ thuế TNCN. nhưng sao cơ quan thuế lại bảo tớ về kê khai vậy ?
    Ai bit chỉ dùm mình với nha !

Ðề: Thuế TNCN theo quý

bạn làm ở quận nào vậy, tớ cũng ko có làm tờ khai thuế TNCN gì hết vì cty tớ ko có nguời nào phải đóng loại thuế này. theo tớ được biết thì chỉ có cty nào phát sinh nộp thuế TNCN thì mới phải kê khai nộp thuế thôi. bạn hỏi lại đi nhé.
    chúc bạn vui vẻ.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthuyen
    bạn làm ở quận nào vậy, tớ cũng ko có làm tờ khai thuế TNCN gì hết vì cty tớ ko có nguời nào phải đóng loại thuế này. theo tớ được biết thì chỉ có cty nào phát sinh nộp thuế TNCN thì mới phải kê khai nộp thuế thôi. bạn hỏi lại đi nhé.
    chúc bạn vui vẻ.
    Tớ làm ở huyện hoài đức , tớ hỏi đi hỏi lại mà người ở chi cục thuế vẫn nói phải kê, lên tớ thực sự ko hiểu j hết cả, đi hỏi bạn tớ họ cũng nói giống bạn, xin cảm ơn bạn nhiều nha

Đọc luật thuế thunhập cá nhân đi nhá, phải kê khai thì hết năm mới có cái mà quyết toán