Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Hi! Các bạn làm công ty xây dựng cùng thảo luận nhé

Chào các bạn! Mời các bạn vào tham gia thảo luận cùng mình về các vấn đề liên quan đến công ty xây dựng nhé (cách thức hạch toán, sổ sách, chứng từ......)
    Công ty mình là chủ đầu tư dự án xây dựng khu dân cư để bán và cho thuê, không biết có bạn nào làm cùng lĩnh vực với mình không nhỉ???

Ðề: Hi! Các bạn làm công ty xây dựng cùng thảo luận nhé

Thưa Quý Vị ! Em Mới Làm ở Một Công Ty Xây Dựng Nên Rất Lúng Túngtrong Cách Tính Giá Thành Quý Vị Nào Biết Xin Chỉ Giùm ? Em Cám ơn Nhiều Nhiều!!!

Trích dẫn Gửi bởi tuyenthuy
    Thưa Quý Vị ! Em Mới Làm ở Một Công Ty Xây Dựng Nên Rất Lúng Túngtrong Cách Tính Giá Thành Quý Vị Nào Biết Xin Chỉ Giùm ? Em Cám ơn Nhiều Nhiều!!!
    Xin thay mặt Quý vị trả lời em:
    - Em mua quyển sách kế toán thực hành về đọc các phương pháp tính tính thành.
    - Mua quyển hệ thống tài khoản kế toán theo Quyết định 15 đọc TK 154, phần kế toán xây lắp.
    Quí vị gửi lời chân thành cám ơn !

Trích dẫn Gửi bởi tuyenthuy
    Chào bạn! kế toán XD là một ngành mà theo mình là khó nhất trong các loại hình doanh nghiệp, không hiểu bạn mới làm kế toán Xd hay là mới làm kế toán? nếu quả thật mới làm kế toán mà lại là kế toán XD thì quả là rất khó khăn cho bạn đó, tuy nhiên mọi người ở đây có thể giúp bạn theo từng vấn đề cụ thể mà bạn hỏi, mình nói thật là bạn phải hỏi cụ thể chứ hỏi chung chung thì kkhông thể trả lời hết đâu, ví dụ về giá thành thì có nhiều yếu tố, nhiều khoản mục, bạn vướng chỗ nào?

Ở đây có một số tài liệu, không biết có giúp ích gì được không.
    Bạn vào xem thử nhe!
    http://www.ebook.edu.vn/?page=1.12&view=407

Trích dẫn Gửi bởi u23vietnam
    minh muon hoi la chi phÝ gian tiep khuvn phong, hien h minh co 1 cong trinh thi se phan bá luon vao do, nhung neu 2,3 cong trinh thi se phan bo ntn?? thanhk
    Bạn có thể viết dõ hơn được không, mình cũng làm về xây dựng nhưng chung cả sản xuất nữa
    Có gì chúng ta cùng thảo luận Ok.

Phai mở TK 154, 621,622 Chi tiết cho từng công trình

Cả nhà cho em hỏi tí nào? Hiện jờ TTNCN được áp dụng em dau dầu vì làm MST cho nhân công công trình. không biết làm sao để lấy CMND của họ cho mình làm đây. Nếu không làm thì khi tính lương có bị sao không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi loidaklak
    Cả nhà cho em hỏi tí nào? Hiện jờ TTNCN được áp dụng em dau dầu vì làm MST cho nhân công công trình. không biết làm sao để lấy CMND của họ cho mình làm đây. Nếu không làm thì khi tính lương có bị sao không nhỉ?
    Bắt buộc fải có CMTND thì mới đăng ký được MST. Cái đấy lúc hợp đồng fải lấy CMT của họ chứ.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Thien Thanh_
    Chỉ vậy thôi á?!

Tớ đang đi học, mơ ước của tớ là lấy chồng xây dựng nên sau này tớ quyết tâm làm ktxd, ktxd khó lắm ư ?!

Khó ở chỗ nào vậy các bạn ?!
    Khó ở chỗ là vất vả đó bạn :danghi:

Trích dẫn Gửi bởi tramnguyenkt
    Chào các bạn! Mời các bạn vào tham gia thảo luận cùng mình về các vấn đề liên quan đến công ty xây dựng nhé (cách thức hạch toán, sổ sách, chứng từ......)
    Công ty mình là chủ đầu tư dự án xây dựng khu dân cư để bán và cho thuê, không biết có bạn nào làm cùng lĩnh vực với mình không nhỉ???
    Bên chủ đầu tư thì KT chỉ cần theo dõi các khoản chi trả khách hàng theo dự toán ban đầu và theo HĐ ký kết gữa các bên thi công. TK vận dụng chủ yếu là 111.112.241.331.133....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối