Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Viết tắt, ngắn gọn địa chỉ trên hóa đơn

Bên công ty mình đang vướng 1 trường hợp như sau:
    Bên mình xuất hóa đơn cho khách hàng có địa chỉ là "tầng 17 tòa nhà Keangnam Landmark Hà Nội, xã Mễ Trì, Huyện Từ Liêm, Thành phố Hà Nội"
    Khi xuất hóa đơn thì mình viết ngắn gọn lại thành "tầng 17 tòa nhà Keangnam Landmark Hà Nội, Mễ Trì, Từ Liêm, Hà Nội"
    Hiện tại khách hàng đang yêu cầu bên mình xuất lại hóa đơn theo đúng tên họ yêu cầu, mình có tham khảo tại 2 công văn sau đây thì việc viết ngắn gọn như bên mình là hoàn toàn hợp lệ:
    CV hỏi của cục thuế HN: Cng v?n 23842/CT-QLAC tiu th?c ??a ch? trn ha ??n H N?i
    Và công văn trả lời của Tổng cục thuế: Cng v?n 2936/TCT-CS n?m 2013 vi?t ng?n g?n ??a ch? ng??i mua trn ha ??n
    Tuy nhiên bên Khách hàng đưa ra công văn: Cng v?n 4291/TCT-CS n?m 2013 vi?t t?t tn ??a ch? trn ha ??n quy định về cách viết tắt trên hóa đơn.
    Mong các bạn cho mình biết làm thế nào là đúng và việc xuất hóa đơn như bên mình có bị tính là không hợp lệ (Mọi thông tin khác đều chính xác)
    Cảm ơn

Ðề: Viết tắt, ngắn gọn địa chỉ trên hóa đơn

Bạn viết tắt quá , nếu theo đúng công văn viết tắt thì cũng pải có H. TP chứ. Viết lại thôi.