Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Chào cả nhà!
    Mình mơi đi làm kế toán nên còn yếu lắm về kinh nghiệm, lại sắp phải nộp BCTC năm rùi mà mình chưa biết làm thế nào cả. Ai có biết thì giúp em với ạ?
    Phải làm những loại báo cáo nào và cân đối sổ sách như thế nào ạ?
    Cám ơn mọi người nhiều ạ !

Ðề: Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Trích dẫn Gửi bởi thongtingia
    Chào cả nhà!
    Mình mơi đi làm kế toán nên còn yếu lắm về kinh nghiệm, lại sắp phải nộp BCTC năm rùi mà mình chưa biết làm thế nào cả. Ai có biết thì giúp em với ạ?
    Phải làm những loại báo cáo nào và cân đối sổ sách như thế nào ạ?
    Cám ơn mọi người nhiều ạ !
    Bạn làm bằng Excel hay phần mềm kế toán j? .Phải làm báo cáo tài chính năm 2011, hạn nộp là 31/03/2012, làm quyết toán thuế TNCN năm 2011.Căn cứ vào hóa đơn mua vào, bán ra các chứng từ phát sinh chi phí, sổ phụ ngân hàng...bạn cứ tập hợp lại rùi có j phone cho mình 090.474.1126.bạn làm đến đâu mình sẽ hướng dẫn .ok...

hIX! Em là em sợ làm kế toán nhất, vì tính em rất hậu đậu, đoảng nữa chứ. Em học 3 năm kế toán mà cuối cùng không dám theo nghề. Rõ khổ!!

Trích dẫn Gửi bởi hongkute1803
    Bạn làm bằng Excel hay phần mềm kế toán j? .Phải làm báo cáo tài chính năm 2011, hạn nộp là 31/03/2012, làm quyết toán thuế TNCN năm 2011.Căn cứ vào hóa đơn mua vào, bán ra các chứng từ phát sinh chi phí, sổ phụ ngân hàng...bạn cứ tập hợp lại rùi có j phone cho mình 090.474.1126.bạn làm đến đâu mình sẽ hướng dẫn .ok...
    mình cũng đang trong trường hợp giống chủ top nê, bạn giúp minh với nhé. Có j không bit ,minh alo cho ban nha

Trích dẫn Gửi bởi TN_2011
    mình cũng đang trong trường hợp giống chủ top nê, bạn giúp minh với nhé. Có j không bit ,minh alo cho ban nha
    ok.có j vướng mắc thì alo mình, nếu bít mình sẽ jup còn chưa bít thì cùng thảo luận.

Trích dẫn Gửi bởi hongkute1803
    ok.có j vướng mắc thì alo mình, nếu bít mình sẽ jup còn chưa bít thì cùng thảo luận.
    ôi bạn ơi mình cũng đang rất cần người giúp đỡ đây, mình cũng chẵng biết làm BCTC đây. mình đang định đi học mà chưa có điều kiện học.
    bạn biết gì về kế toán bên cty thiết kế website không? mình đang làm bên đó nhưng làm mới có hai tháng hà, không ai chỉ hết cty có mình là kế toán nên rất sợ đây.

các bạn cứ tách chứng từ theo nghiệp vụ phát sinh là làm được ngay mà
    mỗi công ty thì chỉ có vài nghiệp vụ chung thôi ko nhiều lắm đâu.

Anh chị nào có file excel làm BCTC nào gửi giúp e với!
    Mail e là nguyenthom5889@gmail.com.Cảm ơn a chị nhiều ,

có a chị nào làm kế toán bên thiết kế website ko? cho em file ex làm BCTC với. cần giúp cần giúp....

---------- Post added at 08:33 ---------- Previous post was at 08:26 ----------

có anh chị nào làm kế toán ở Đà Nẵng ko cho e số diện thoại với....cần giúp..

Bạn ơi tớ hỏi một chút nhé ,công ty tớ mới thành lập,một chị góp bộ máy tính trị giá 3000.000,tớ thấy vốn điều lệ là 6.300.000.00.Tớ nên hạch toán vốn góp như thế nào nhỉ?Lúc hạch toán vốn góp nên để khoảng tiền là bao nhiêu cho hợp lý nhỉ (công ty chưa thu được hết đâu ah).

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối