Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: hàng gửi bán

hàng gửi bán

số dư đầu kỳ của tk157: 150.000
    trong kỳ KH chấp nhận mua 3/5 số hàng gửi bán theo tổng giá ghi trên hóa đơn là 154.000 (VAT 10%).
    giá 154.000 này là giá của 3/5 lượng hàng đc KH chấp nhận mua hay là giá của toàn bộ hàng gửi bán để khi định khoản biết đường mà chia ra nhỉ.:mocmui:

Ðề: hàng gửi bán

Trích dẫn Gửi bởi yeuyeu41191
    hỏi dkt đó:k4929481:
    Cứng đầu quá ! Mình nói vậy chỉ để cho bạn biết là , mọi người bỏ time ra giúp bạn, dĩ nhiên tự nguyện nhưng khi mình cần hỏi cái gì, nhờ cái gì cũng có câu có lời chứ, ! Thêm một câu như mọi người ơi cho mình hỏi , hay giúp mình với mất bao nhiu thời gian của bạn vậy!

Diễn đàn nhìu người đi làm rồi và lớn tuổi hơn bạn đó bạn à ! đọc câu hỏi, biết câu trả lời mà ko mún trả lời lun vậy đó . hic hic

MÌnh góp ý lần sau bạn rút kinh nghiệm nhé ! bài bạn hỏi đơn giản thôi , người ta chấp nhận 3/5 số lượng hàng thì khi Đk bạn chỉ thể hiện 3/5 thôi

. NỢ Tk 632 150.000* 3 /5
    Có Tk 157 số tiền như trên

. nợ tk 131 154.000
    Có tk 511 140.000
    Có Tk 333 14.000

về mở học lại các nguyên tắc ghi nhận doanh thu là khỏi phai hỏi câu này mà còn biết nhiều vấn đề khác nữa:noinhiu:

Trích dẫn Gửi bởi Mít Ướt
    Cứng đầu quá ! Mình nói vậy chỉ để cho bạn biết là , mọi người bỏ time ra giúp bạn, dĩ nhiên tự nguyện nhưng khi mình cần hỏi cái gì, nhờ cái gì cũng có câu có lời chứ, ! Thêm một câu như mọi người ơi cho mình hỏi , hay giúp mình với mất bao nhiu thời gian của bạn vậy!

Diễn đàn nhìu người đi làm rồi và lớn tuổi hơn bạn đó bạn à ! đọc câu hỏi, biết câu trả lời mà ko mún trả lời lun vậy đó . hic hic

MÌnh góp ý lần sau bạn rút kinh nghiệm nhé ! bài bạn hỏi đơn giản thôi , người ta chấp nhận 3/5 số lượng hàng thì khi Đk bạn chỉ thể hiện 3/5 thôi

. NỢ Tk 632 150.000* 3 /5
    Có Tk 157 số tiền như trên

. nợ tk 131 154.000
    Có tk 511 140.000
    Có Tk 333 14.000
    cảm ơn lời khuyên của bạn mít ướt, chỉ là lúc gởi bài tâm trạng mình ko tốt lắm nên mới đăng bài kiểu vậy.thank nhiều vì đã giải đáp giùm mình