Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Ko vào được HTKK 2.0???

Hừm, điên điên thế nào em lại xoá mất HTKK 2.0 đi, rồi cài lại, bây giờ em ko thể vào lại đc.Dow cả từ diễn đàn hay từ trang web của Tổng cục thuế cũng ko đc.
    Cài đặt xong restart lại máy, rồi click đúp vào icon, nó hiện ra cái bảng nhập mã số thuế,ấn đồng ý mà nó vẫn cứ y nguyên,ko di chuyển j hết??? thế là thế nào ạ? anh chị giúp em với! :cuutui: :cuutui:

Ðề: Ko vào được HTKK 2.0???

Mình cũng như bạn vậy đang không biết phải làm thế nào đây? Mình nhập được số liệu nhưng khi lưu và ghi lại, đến khi mơ lại thì không có dữ liệu mới tức chứ ???.Có ai biết máy của mình đang bị hỏng gì thì giúp mình với, nhanh nhanh nhé. Mình cảm ơn nhiều.

:lasao: mình nghĩ là máy của bạn bị virus, bạn thử quét virus xem sao.

mình cài trên 3 máy liền, đều có tình trạng chung như vậy?? bó tay thật đấy.Mình tưởng do nó tương phản với Kaspersky nên đã gỡ phần mềm này ra, cài Bkav mà vẫn ko khá khẩm hơn tí nào

huuuu..có ai gặp trường hợp như mình ko?? mình vẫn ko cài được j cả.hay là bộ cài có vấn đề nhỉ??? mình lấy ở diễn đàn cũng ko đc.cục thuế cũng ko xong..nản quá

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    Hừm, điên điên thế nào em lại xoá mất HTKK 2.0 đi, rồi cài lại, bây giờ em ko thể vào lại đc.Dow cả từ diễn đàn hay từ trang web của Tổng cục thuế cũng ko đc.
    Cài đặt xong restart lại máy, rồi click đúp vào icon, nó hiện ra cái bảng nhập mã số thuế,ấn đồng ý mà nó vẫn cứ y nguyên,ko di chuyển j hết??? thế là thế nào ạ? anh chị giúp em với! :cuutui: :cuutui:
    Để sử dụng được, trước hết bạn cài phiên bản 1.3.0 vào đã sau đó nâng cấp lên 2.0. Đảm bảo là được.

Chào bạn bạn không thể hoạt động được do các nguyên nhân sau: THứ nhất phần mã số thuế của bạn đã bị mã hoá hoặc ko liên kết do quá trình Xoá phần mềm, Do bạn cài đặt trong quá trình thực hiện bạn đã không xóa theo Control Panel mà xoá tay nên cài lại không nhận được do liên kết của phần mềm, hoặc Virut máy tính làm xảy ra hiện tượng đó

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    huuuu..có ai gặp trường hợp như mình ko?? mình vẫn ko cài được j cả.hay là bộ cài có vấn đề nhỉ??? mình lấy ở diễn đàn cũng ko đc.cục thuế cũng ko xong..nản quá
    Sao kỳ vậy.NAy mình cung làm ko seo cả:thodai:
    :k5798618:đừng nản nữa em ơi.Hay qua máy chị ma làm nè hiiii :cuoiranuocmat:

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    bạn xoá theo kiểu nào
    Xoá icon trên màn hình hay vào Program xoá hết luôn
    nếu xoá icon thì bạn vào program/HTKK/Data coppy folder (MST) cất ở đâu đó
    sau đó bạn vào setting/control panel / add or remove . . . rồi remove HTKT đi . sau đó bạn cài đặt lại. coppy folder( MST ) dán vào theo đường dẫn lúc bạn xoá xẽ không bị mất dữ liệu

Nếu Xoá kiểu unintal thì pó tay

Trích dẫn Gửi bởi Hữu Phúc
    Chào bạn bạn không thể hoạt động được do các nguyên nhân sau: THứ nhất phần mã số thuế của bạn đã bị mã hoá hoặc ko liên kết do quá trình Xoá phần mềm, Do bạn cài đặt trong quá trình thực hiện bạn đã không xóa theo Control Panel mà xoá tay nên cài lại không nhận được do liên kết của phần mềm, hoặc Virut máy tính làm xảy ra hiện tượng đó
    mã số thuế bị mã hoá là sao ạ???
    Huuuuu, em ko biết làm thế nào để cài cái phần mềm này bây giờ nữa.em cài đi cài lại mãi mà vẫn ko đc???
    Em xoá phần mềm theo kiểu là vào control, rồi e vào add or remove.
    sau đó lại vào cài lại (em ấn vào setup.exe) cài xong restar lai máy.sau đó nhập MST vào,ấn vào đồng ý thì nó vẫn đứng yên,ko vào đc,ấn vào nút xoá thì nó bảo "mã số thuế không tồn tại" bó tay toàn tập với cái phần mềm này rôi.
    Nếu như ko cài đc thì làm sao đây ah??? :chetroi: :chetroi::chetroi:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    ai giúp em với???huuuuu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối