Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 24 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 1239
    Ðề: Cựu binh dân kế toán

Cám ơn Chú câu chuyện đến hồi hay cứ ngưng mãi. Cháu mới chỉ đọc cái topic này thôi nhưng đọc từ đầu đấy. Chú kế tiếp nhé. :gatdau:

Chào anh lính Cụ Hồ ạ! Chà ngang qua đường, nghe anh kể về cuộc đời đi lính của anh,nghe thú vị quá, em cũng muốn nhào vô để nghe được cùng chia sẻ với anh và mọi người đây. Chắc anh và mọi người đồng ý chứ hay là lại phải chờ Ý kiến Chỉ thị của ban lãnh đạo.
    Đã vào đây thì em cũng sơ qua vài nét về bản thân cho anh và mọi người được biết về em,Khi em cất tiếng khóc chào đời cũng là khi Bác từ giã cõi trần gian.Sinh ra ở miền đất xứ Nghệ,nơi đồng quê nhút mặn chua cà, được bố mẹ nuôi ăn học hết 12, thi ĐH bị loại ra ngoài DS, vào TCTC tiếp 2 năm đèn sách. ra trường được BC về trường học cho đến nay. còn chuyện riêng vui... buồn sau kể tiếp...:xinchao:

Trích dẫn Gửi bởi garung69
    Chào anh lính Cụ Hồ ạ! Chà ngang qua đường, nghe anh kể về cuộc đời đi lính của anh,nghe thú vị quá, em cũng muốn nhào vô để nghe được cùng chia sẻ với anh và mọi người đây. Chắc anh và mọi người đồng ý chứ hay là lại phải chờ Ý kiến Chỉ thị của ban lãnh đạo.
    Đã vào đây thì em cũng sơ qua vài nét về bản thân cho anh và mọi người được biết về em,Khi em cất tiếng khóc chào đời cũng là khi Bác từ giã cõi trần gian.Sinh ra ở miền đất xứ Nghệ,nơi đồng quê nhút mặn chua cà, được bố mẹ nuôi ăn học hết 12, thi ĐH bị loại ra ngoài DS, vào TCTC tiếp 2 năm đèn sách. ra trường được BC về trường học cho đến nay. còn chuyện riêng vui... buồn sau kể tiếp...:xinchao:
    Chào bạn Garung69!
    Chuyện lính của mình thì đâu có gì đâu! Âu cũng là số phận một thời mà thôi, gặp lúc binh đao thì phải cầm súng đánh nhau! ai cũng vậy cả! Mình còn may mắn hơn rất nhiều những anh em bạn bè đã nằm lại mảnh đất xa xôi kia....
    Mình cũng là dân Nghệ đây! Đồng hương rồi đấy! Khiông biết bạn ở huyện nào, nay công tác ở đâu?
    Rất vui khi được quen biết bạn!
    @ Redmoon: Chuyện của chú cứ chắp vá miết, không có liền mạch được. Lâu lâu nhớ ra cái gì đó thì lại viết ít dòng, cháu thông cảm nha! Thời gian đã lùi quá xa vào dĩ vảng, nên cũng rất khó nhớ lại chính xác những chuyện ngày xưa....

Enh dongminhkh ơi! nghe enh nói "chán con số, thích em hơn" cũng đúng thôi, suốt ngày mấy con số ấy thì ai không chán mới là chuyện lạ.Còn em nghe enh kể chuyện về đời lính như là tiểu thuyết ấy, em say enh rùi đó! đã giới thiệu về LL bản thân cho enh rùi, nhưng enh mãi kể chuyện thao trường nên khoong để ý đó chơ ..en ở huyện Thanh chương,CT tại quê luôn,thi thoảng zô SG thăm người thân, mong gặp enh nhiều đó nha... chờ enh lên trang mới đó. Rất mong được tâm sự cùng enh..

Enh dongminhkh ơi! nghe enh nói "chán con số, thích em hơn" cũng đúng thôi, suốt ngày mấy con số ấy thì ai không chán mới là chuyện lạ.Còn em nghe enh kể chuyện về đời lính như là tiểu thuyết ấy, em say enh rùi đó! đã giới thiệu về LL bản thân cho enh rùi, nhưng enh mãi kể chuyện thao trường nên khoong để ý đó chơ ..en ở huyện Thanh chương,CT tại quê luôn,thi thoảng zô SG thăm người thân, mong gặp enh nhiều đó nha... chờ enh lên trang mới đó. Rất mong được tâm sự cùng enh..
    Chừng nào vô Sài Gòn nhớ báo nhé :votay:

Oke! Sư tử chúa hãy cho garung số ĐT đi chớ nếu không thì biết báo cho ai? tổng đài chắc, hoặc nhăn tin qua mai: biên141069@gmail.com nha! hoặc ĐT garung là 0979265189.:sorry::quyettam:

Hơi lâu mới ghé thăm DD....
    Hồi nào Gà vô trong này thì PM cho mình biết! Mình không ở SG mà ở tại Khánh hòa....
    Hồi này công chuyện nhiều, nên chưa thể tham gia tiếp với mọi người được! Thông cảm giùm nha!
    Mấy lão Bao Cong, Su chua kia.... sao không góp bài vô chỗ đây hử? :241:

Trích dẫn Gửi bởi dongminhkh
    Hơi lâu mới ghé thăm DD....
    Hồi nào Gà vô trong này thì PM cho mình biết! Mình không ở SG mà ở tại Khánh hòa....
    Hồi này công chuyện nhiều, nên chưa thể tham gia tiếp với mọi người được! Thông cảm giùm nha!
    Mấy lão Bao Cong, Su chua kia.... sao không góp bài vô chỗ đây hử? :241:
    Gà có KH hè này đi du lịch 1 chuyến vào MN đây, có qua KH đó, vậy enh ở mô rứa cho ga số ĐT, nều dừng chân ở KH gà phon cho enh có đc không?Mà enh làm ở CQ nào vậy,thấy enh tham gia diễn đàn khá dài rồi, còn gà mấy hôm nay cũng không vào trang này được,bởi gà đang phải đi học để xoá mù chữ đã.Gà không có chuyện đời lính để viết nhưng chuyện TS đời thường cũng nhiều đó, hôm sau gà sẻ kể riêng cho enh nghe nhé!

Mời các bạn xem:
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=322725&ChannelID=89
    Những gian khổ của người lính Hải quân!

Dạo này bận quá nên quên luôn quá khứ oai hùng heheheh
    Lại hẹn bác dịp khác vậy
    BAO

Trang 24 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474 ... CuốiCuối